breaking news

Fixtures & Results

YAMAHA LEAGUE DIVISION 1 2016

เลก 1

นัด
Match
วัน/เวลา
Date/Time
ทีม
Team
สนาม
Stadium
    ผล
Result
1 ส. 5 มี.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 5 Mar 2016 / 6 pm.
chiangmai-sเชียงใหม่ เอฟซี
Chiangmai F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

3-1
2 พ. 9 มี.ค. 59 / 18.00 น.
Wed, 9 Mar 2016 / 6 pm.
ubonumt-sอุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด
Ubon UMT United
ทุ่งบูรพา จ.อุบลราชธานี
UMT Stadium, Ubon Ratchathani
เยือน
Away

0-0
3 พ. 16 มี.ค. 59 / 18.00 น.
Wed, 16 Mar 2016 / 6 pm.
krabi-sกระบี่ เอฟซี

Krabi F.C.
กีฬากลาง จ.กระบี่

Krabi
เยือน
Away

0-2
4 พ. 30 มี.ค. 59 / 18.00 น.
Wed, 30 Mar 2016 / 6 pm.
samutsongkram-sสมุทรสงคราม อาร์ แอร์ไลน์
Samutsongkhram R-Airlines
อบจ.สมุทรสงคราม
Samutsongkhram
เยือน
Away

0-3
5 อ. 3 เม.ย. 59 / 18.00 น.
Sun, 3 April 2016 / 6 pm.
nakhonpathom-sนครปฐม ยูไนเต็ด
Nakhon Pathom United
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

6-1
1 อ. 10 เม.ย. 59 / 17.00 น.
Sun, 10 April 2016 / 5 pm.
เกร็กคู ลูกทัพฟ้า
GRAKCU TABFAH
ธูปะเตมีย์
Thupatemi

รอบ 64 ทีม
เยือน
Away

1-4
6 อ. 24 เม.ย. 59 / 18.00 น.
Sun, 24 April 2016 / 6 pm.
prachuap-sประจวบ เอฟซี
Prachuap F.C.
สามอ่าว จ.ประจวบคีรีขันธ์
Prachuap Khiri Khan
เยือน
Away

1-1
7 พ. 27 เม.ย. 59 / 18.00 น.
Wed, 27 April 2016 / 6 pm.
songkhla-sสงขลา ยูไนเต็ด
Songkhla United
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

2-0
8 อา 1 พ.ค. 59 / 18.00 น.
Sun, 1 May 2016 / 6 pm.
airforce-sแอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี
Air Force Central F.C.
ธูปะเตมีย์
Thupatemi
เยือน
Away

2-3
9 อา 8 พ.ค. 59 / 18.00 น.
Sun, 8 May 2016 / 6 pm.
ptt-rayong-sพีทีที ระยอง
PTT Rayong F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

3-0
10 พ. 11 พ.ค. 59 / 18.00 น.
Wed, 11 May 2016 / 6 pm.
rayong-sระยอง เอฟซี

Rayong F.C.
กีฬากลาง จ.ระยอง
Rayong Province Central Stadium
เยือน
Away

2-2
11 ส. 14 พ.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 14 May 2016 / 6 pm.
thaihonda-sไทยฮอนด้า ลาดกระบัง เอฟซี
Thai Honda Ladkrabang
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

0-0
12 ส. 21 พ.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 21 May 2016 / 6 pm.
lampang-sลำปาง เอฟซี

Lampang F.C.
กีฬา จ.ลำปาง
Lampang Province
เยือน
Away

0-3
13 ส. 28 พ.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 28 May 2016 / 6 pm.
angthong-sอ่างทอง เอฟซี

Ang Thong F.C.
สนามกีฬาอบจ.อ่างทอง
Ang Thong
เยือน
Away

2-0
2 พ. 8 มิ.ย. 59 / 18.00 น.
Wed, 8 June 2016 / 6 pm.
bangkokfc-sบางกอกกล๊าส เอฟซี
Bangkokglass F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium

 รอบ 32 ทีม
เหย้า
Home

1-0
14 อา. 12 มิ.ย. 59 / 18.00 น.
Sun, 12 June 2016 / 6 pm.
bangkokfc-sบางกอก เอฟซี
Bangkok F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

1-1
1 พ. 15 มิ.ย. 59 / 19.00 น.
Wed, 15 June 2016 / 7 pm.
khonkean-sราชนาวี
Navy F.C.
ราชนาวี กม.5 สัตหีบ
Sattahip, Chonburi

รอบ 64 ทีม
เยือน
Away

1-3
15 อา. 19 มิ.ย. 59 / 18.00 น.
Sun, 19 June 2016 / 6 pm.
khonkean-sขอนแก่น ยูไนเต็ด
Khon Kaen United
กีฬาอบจ. ขอนแก่น
Khon Kaen
เยือน
Away

2-2

เลก 2

16 ส. 25 มิ.ย. 59 / 18.00 น.
Sat, 25 June 2016 / 6 PM
rayong-sระยอง เอฟซี

Rayong F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

2-2
17 พ. 29 มิ.ย. 59 / 18.00 น.
Wed, 29 June 2016 / 6 PM
bangkokfc-sบางกอก เอฟซี
Bangkok F.C.
เฉลิมพระเกียรติ บางมด
Chalerm Phrakiat Youth Center, Bangmod
เยือน
Away

2-2
18 ส. 2 ก.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 2 July 2016 / 6 PM
prachuap-sประจวบ เอฟซี
Prachuap F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

1-2
3 พ. 6 ก.ค. 59 / 18.00 น.
Wed, 6 July 2016 / 6 PM
bangkokfc-sบีอีซี เทโรศาสน
BEC Tero Sasana
แพท สเตเดียม
PAT Stadium

รอบ 16 ทีม
เหย้า
Home

2-1
 19 ส. 9 ก.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 9 July 2016 / 6 PM
songkhla-sสงขลา ยูไนเต็ด
Songkhla United
กีฬากลางเทศบาล อ.นาทวี
Na Thawi, Songkhla
เยือน
Away

1-1
2 พ. 13 ก.ค. 59 / 18.00 น.
Wed, 13 July 2016 / 6 PM
bangkokfc-sบีอีซี เทโรศาสน
BEC Tero Sasana
แพท สเตเดียม
PAT Stadium

รอบ 32 ทีม
เหย้า
Home

1-0
20 ส. 16 ก.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 16 July 2016 / 6 PM
angthong-sอ่างทอง เอฟซี

Ang Thong F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

3-1
21 อ. 24 ก.ค. 59 / 18.00 น.
Sun, 24 July 2016 / 6 PM
thaihonda-sไทยฮอนด้า ลาดกระบัง เอฟซี
Thai Honda Ladkrabang
เฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา
Chalerm Phrakiat 72 Sport Center
เยือน
Away

1-2
22 อ. 31 ก.ค. 59 / 18.00 น.
Sun, 31 July 2016 / 6 PM
khonkean-sขอนแก่น ยูไนเต็ด
Khon Kaen United
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

2-0
3 พ. 3 ส.ค. 59 / 18.00 น.
Wed, 3 Aug 2016 / 6 PM
bangkokfc-sศรีสะเกษ เอฟซี
Sisaket FC
แพท สเตเดียม
PAT Stadium

รอบ 16 ทีม
เหย้า
Home

2-0
23 ส. 6 ส.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 6 Aug 2016 / 6 PM
lampang-sลำปาง เอฟซี

Lampang F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

3-0
4 พ. 10 ส.ค. 59 / 18.00 น.
Wed, 10 Aug 2016 / 6 PM
lampang-sลำปาง เอฟซี

Lampang F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium

รอบ 8 ทีม
เหย้า
Home

4-1
24 อ. 14 ส.ค. 59 / 19.00 น.
Sun, 14 Aug 2016 / 7 PM
chiangmai-sเชียงใหม่ เอฟซี
Chiangmai F.C.
กีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี
700th Anniversary Chiangmai Sports Complex
เยือน
Away

1-5
5 พ. 17 ส.ค. 59 / 18.00 น.
Wed, 17 Aug 2016 / 6 PM
samutsongkram-sเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
SCG Muangthong United
แพท สเตเดียม
PAT Stadium

รอบรองฯ
นัดแรก
เหย้า
Home

1-2
25 ส. 20 ส.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 20 Aug 2016 / 6 PM
samutsongkram-sสมุทรสงคราม อาร์ แอร์ไลน์
Samutsongkhram R-Airlines
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

6-2
26 อ. 11 ก.ย. 59 / 18.00 น.
Sun, 11 Sep 2016 / 6 PM
airforce-sแอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี
Air Force Central F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home
 
2-0
6 พ. 14 ก.ย. 59 / 19.00 น.
Wed, 14 Sep 2016 / 7 PM
samutsongkram-sเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
SCG Muangthong United
เอสซีจี สเตเดียม
SCG Stadium

รอบรองฯ
นัดสอง
เยือน
Away

1-1
รวมผล
(3-2)
27 ส. 17 ก.ย. 59 / 18.00 น.
Sat, 17 Sep 2016 / 6 PM
nakhonpathom-sนครปฐม ยูไนเต็ด
Nakhon Pathom United
รร.กีฬาเทศบาลนครปฐม
Nakhon Pathom
เยือน
Away

1-2
5 พ. 21 ก.ย. 59 / 19.00 น.
Wed, 21 Sep 2016 / 7 PM
lampang-sสุโขทัย เอฟซี

Sukhothai F.C.
ทุ่งทะเลหลวง
Sukhothai

รอบ 8 ทีม
เยือน
Away

0-4
28 ส. 24 ก.ย. 59 / 18.00 น.
Sat, 24 Sep 2016 / 6 PM
ubonumt-sอุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด
Ubon UMT United
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home

3-1
29 ส. 22 ต.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 22 Oct 2016 / 6 PM
krabi-sกระบี่ เอฟซี

Krabi F.C.
แพท สเตเดียม
PAT Stadium
เหย้า
Home
30 ส. 29 ต.ค. 59 / 18.00 น.
Sat, 29 Oct 2016 / 6 PM
ptt-rayong-sพีทีที ระยอง
PTT Rayong F.C.
พีทีที สเตเดียม
PTT Stadium
เยือน
Away